రోజువారీ వార్తలు

దసరా వేడుకల్లో ఘోర రైలు ప్రమాదం…. పంజాబ్

దసరా వేడుకల్లో ఘోర ప్రమాదం దసరా సంబరాల్లో చివరి అంకం రాముడి దిష్టిబొమ్మను దహనం చేయడం. ఈ నేపథ్యంలో పంజాబ్ రాష్ట్రంలోని జోడా ఫాటక్ వద్ద ఘోర రైలు ప్రమాదం సంభవించింది. ఈ రైలు ప్రమాదంతో పండగపూట పంజాబ్లో విషాదఛాయలు అలుముకున్నాయి. శుక్రవారం సాయంత్రం దసరా సంబరాల్లో భాగంగా రావణ దహనం ఆసక్తిగా పంజాబ్ వాసులు తిలకిస్తున్నారు. రావణుడి దిష్టిబొమ్మను దహనం చేశారు కళ్ళు మిరుమిట్లు గొలిపేలా చెవులు చిల్లులు పడేలా బాణాసంచా కాలుస్తున్నారు జనమంతా జనమంతా ఆనందోత్సాహాలతో కేరింతలు కొడుతూ రావణ దిష్టిబొమ్మ దహనం వైపే చూస్తున్నారు.

అంతలోనే పక్క నుంచి రైలు రూపంలో మృత్యువు దూసుకొస్తోందని ఎవరూ ఊహించలేదు. ఎప్పుడు హారం కొట్టుకుంటూ వచ్చే రైలు చప్పుడు చేయలేదు. భారీ బాణాసంచా ధ్వనిలో రైలు వచ్చే శబ్దము వినిపించలేదు. ఫలితం పండుగ పూట పెను విషాదం రావణ దహనంలో జన మరణం. ఈ రైలు ప్రమాదంలో 60 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయారు మరో 70 మంది తీవ్ర గాయాలపాలయ్యారు. గాయపడ్డవారిలో చాలామంది పరిస్థితి విషమంగా ఉంది మృతుల సంఖ్య 100 దాటవచ్చని అధికారులు అంచనా వేస్తున్నారు. మృతుల్లో చిన్నారుల సంఖ్య అధికంగా ఉన్నట్టు సమాచారం. రైల్వే ట్రాక్ కు 70 నుంచి 80 మీటర్ల దూరంలో ఖాళీ మైదానంలో రావణ కార్యక్రమాన్ని నిర్వాహకులు ఏర్పాటు చేశారు. ఈ కార్యక్రమాన్ని తిలకించడానికి ప్రజలు పెద్ద సంఖ్యలో వచ్చి రైల్వే ట్రాక్ పై నిలబడ్డారు ఇదే ప్రమాదానికి కారణమైంది. ట్రాక్ పై నిలబడ్డవారు రావణ దహనం కార్యక్రమాన్ని వీక్షించే సందడి లో ఉండగానే వేగంగా వచ్చిన రైలు వారిని ఢీకొంటూ వెళ్ళిపోయింది. నిజానికి ఆ సమయంలో రైలు కూత వేయలేదని స్థానికులు ప్రత్యక్ష సాక్షులు చెబుతున్నారు. రైలు కూత వేసి ఉంటే కొద్దిగా అయినా వేధించేదని కొందరైనా ప్రాణాలు దక్కించుకునే వారని అంటున్నారు.
నిజానికి జొడా ఫటక్ వద్ద ప్రతి సంవత్సరం దసరా వేడుకలు జరుగుతాయని ఆ సమయంలో రైలు నెమ్మదిగా నడపాలని చాలా కాలంగా స్థానికులు కోరుతున్నా రైల్వే అధికారులు పట్టించుకోవడంలేదని ఆరోపణలు లేకపోలేదు. ప్రమాదంలో మరణించిన వారికి నివాళి గా పంజాబ్ సర్కారు శనివారం సంతాప దినంగా ప్రకటించింది. ముఖ్యమంత్రి అమరేందర్ సింగ్ ప్రమాదంపై విచారణకు ఆదేశించారు.

Tags

Rajak

Hey! I am RajakVali the creator of TeluguTechWorld, a very popular YouTube channel in which I talk about tech in telugu. TeluguMala.com is my attempt to showcase the latest trends happening in the world to you in our own telugu language.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close