రోజువారీ వార్తలు

మళ్ళీ తుఫాను వచ్చేస్తుంది ! జాగ్రత

మళ్ళీ తూఫాను… ఉలిక్కిపడ్డ… జనం…
తిత్లీ తుఫాన్ దెబ్బకి గజగజ వణికి పోయిన సిక్కోలు మరొకసారి తుఫాన్ రాబోతోందని తెలిసి జనం వణికిపోతున్నారు. సోషల్ మీడియాలో జరుగుతున్న ప్రచారం వల్ల కలకలం రేపుతోంది. ఇప్పుడిప్పుడే తుఫాను దెబ్బ నుంచి తేరుకుంటున్న శ్రీకాకుళం ప్రజలు మరొకసారి తుఫాన అంటూ కంగారు పడుతున్నారు.చాలామంది విశాఖలోని తుపాను హెచ్చరిక కేంద్రానికి ఫోన్ చేసి వాకబు చేస్తున్నారు వాస్తవ పరిస్థితిని చూస్తే ఈ నెల 23 కల్లా అండమాన్ సముద్రం ఆగ్నేయ బంగాళాఖాతం పరిసరాల్లో అల్పపీడనం ఏర్పడనుందని భారత వాతావరణ శాఖ బుధవారం బులెటిన్లో పేర్కొంది. ఇప్పటి వరకు ఉన్న పరిస్థితుల మేరకు అల్పపీడనం ఏర్పడుతుందని మాత్రమే అంచనా వేసిందని దీనిపై స్పష్టత రావాలంటే మరో నాలుగు రోజులు ఆగాలని సంబంధిత శాఖ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. అల్పపీడనాలు బలపడి వాయుగుండంగా తర్వాత తుఫాను గా మారితే అప్పుడు దాని గమనం తెలుస్తుందని ఈలోగా దానిపై ఏమీ చెప్పలేమన్నారు. అల్పపీడనం ఏర్పడిన తర్వాత బంగాళాఖాతంలో వాతావరణం గాలుల తీవ్రత తదితర అంశాలపై ఆధారపడి ఉంటుందన్నారు.ఈసారి దయ తుఫాను వస్తుందన్న వదంతులు కొట్టివేశారు తుఫాను గత నెలలోనే వచ్చిందన్నారు.ఒకవేళ బంగాళాఖాతంలో తుఫాను వస్తే దానికి గజా అని పేరు పెడతారు అన్నారు వదంతులు నమ్మవద్దని కోరారు కాగా ఈనెల 22, 23 తేదీల్లో ఆగ్నేయ బంగాళాఖాతం అండమాన్ సముద్రం పరిసరాల్లో అల్పపీడనం ఏర్పడిందని ఆర్.టి.జి.ఎస్ నిపుణులు తెలిపారు దీనిపై మరింత స్పష్టత కు మూడు నాలుగు రోజులు ఆగాలని, అప్పుడే దాని గమనం తెలుస్తుందన్నారు అయితే తుఫాను ఏర్పడకముందే వదంతులు నమ్మవద్దని సూచించారు

Tags

Rajak

Hey! I am RajakVali the creator of TeluguTechWorld, a very popular YouTube channel in which I talk about tech in telugu. TeluguMala.com is my attempt to showcase the latest trends happening in the world to you in our own telugu language.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close